haus58.jpg
Fors??a
N?msframbo?
Haust|nn 2015
Innritun
Um sk?lann
Leit
Fr`ttir
Myndasafn
Samstarfsverkefni
Ann?ll FAS
Nemendaf`lag FAS
V?sindadagar
N?m til framt??ar
Vefp?stur ? Inna fyrir kennara ? Inna fyrir nemendur ? Kennsluvefur ? Fjarmenntask?linn ? N?tt?ruranns?knir
Fors??a arrow V?sindadagar arrow 2014
V?sindadagar Print
fimmtudagur, 30. október 2014

Vísindadagar 2014

Dagana 29. til 31. október stóðu yfir vísindadagar 2014.

Við gerð nýrrar námskrár var ákveðið að þátttaka í svokallaðri þemavinnu yrði einingabær hluti af námi nemenda. Þemavinna skiptist í Vísindadaga á haustönn og Opna daga á vorönn og stendur yfir í þrjá daga hvert sinn, miðvikudag, fimmtudag og föstudag, oftast um miðbik annar.

Þessa daga liggur hefðbundið skólastarf niðri og nemendur einbeita sér þess í stað að öðrum verkefnum. Á vísindadögum er lögð áhersla á iðkun vísinda, en á opnum dögum er sköpun höfð í fyrirrúmi. Fyrir vinnu sína fá þátttakendur eina einingu.

Á miðvikudegi vísindadaga velja nemendur sér viðfangsefni og byrja að afla gagna. Á fimmtudegi er megináherslan á úrvinnslu gagna og á föstudegi er gengið frá niðurstöðum og verkefnin kynnt, bæði með almennri kynningu í hádeginu og sýningum sem opnaðar eru í kennslustofum að því loknu. Einnig eru verkefnin kynnt hér á vef skólans eftir því sem efni standa til.

Að þessu sinni voru hóparnir og verkefnin fimm. Einn hópurinn vann að tölfræðilegri úrvinnslu á könnun sem var lögð fyrir nemendur skólans í síðustu viku. Annar hópur skoðaði ýmis íslensk orð og reyndi að leggja mat á fegurð þeirra. Sá þriðji skoðaði mismunandi trúarbrögð og fjórði hópurinn leitaðist við að kanna hvort jöklar í nágrenninu hafi þynnst. Fimmti hópurinn skoðaði eldgos bæði frá jarðfræðilegu og sagnfræðilegu sjónarhorni.

Hér fyrir neðan má sjá sýnishorn af því sem úr þessu varð.

Eldgos

Afleiðingar Eldgosa
Afleiðingar eldgosa - glærur
Skaftáreldar
Skaftáreldar - glærur
Eldgos - skýrsla
Eldgos - skýrsla
Grímsvötn á Imstagram
Grímsvötn á Imstagram
Jarðfræðileg fyrirbrigði
Jaræfræðileg fyrirbrigði - glærur
Tímalína eldgosa
Tímalína eldgosa á Íslandi
Tímalína eldgosa - vídjó
Tímalína eldgosa á Íslandi - vídjó
   

 

Fegurð orða

Íslensk orð
Íslensk orð - skýrsla

 

Nemendakönnun

Mat á skólastarfi
Mat á skólastarfi - skýrsla

 

Trúarbrögð

Trúarbrögð
Trúarbrögð - skýrsla

 

Þynning jökla

Ferð að Fláajökli
ferd_a_flaajokul.jpg
Heinabergsjökull
Heinabergsjökull - glærur
Hoffellsjökull
Hoffellsjökull - glærur
Þynning jökla
Þynning jökla - skýrsla

 

 

Framhaldsskólinn í Austur Skaftafellssýslu | Nýheimum | 780 Höfn | Sími 470 8070 | Fax 470 8071 | fas@fas.is