haus175.jpg
Fors??a
N?msframbo?
Haust|nn 2015
Innritun
Um sk?lann
Leit
Fr`ttir
Myndasafn
Samstarfsverkefni
Ann?ll FAS
Nemendaf`lag FAS
V?sindadagar
N?m til framt??ar
Vefp?stur ? Inna fyrir kennara ? Inna fyrir nemendur ? Kennsluvefur ? Fjarmenntask?linn ? N?tt?ruranns?knir
Fors??a arrow V?sindadagar
V?sindadagar Print
fimmtudagur, 30. október 2014

Vísindadagar 2014

Dagana 29. til 31. október stóðu yfir vísindadagar 2014.

Við gerð nýrrar námskrár var ákveðið að þátttaka í svokallaðri þemavinnu yrði einingabær hluti af námi nemenda. Þemavinna skiptist í Vísindadaga á haustönn og Opna daga á vorönn og stendur yfir í þrjá daga hvert sinn, miðvikudag, fimmtudag og föstudag, oftast um miðbik annar.

Þessa daga liggur hefðbundið skólastarf niðri og nemendur einbeita sér þess í stað að öðrum verkefnum. Á vísindadögum er lögð áhersla á iðkun vísinda, en á opnum dögum er sköpun höfð í fyrirrúmi. Fyrir vinnu sína fá þátttakendur eina einingu.

Á miðvikudegi vísindadaga velja nemendur sér viðfangsefni og byrja að afla gagna. Á fimmtudegi er megináherslan á úrvinnslu gagna og á föstudegi er gengið frá niðurstöðum og verkefnin kynnt, bæði með almennri kynningu í hádeginu og sýningum sem opnaðar eru í kennslustofum að því loknu. Einnig eru verkefnin kynnt hér á vef skólans eftir því sem efni standa til.

Að þessu sinni voru hóparnir og verkefnin fimm. Einn hópurinn vann að tölfræðilegri úrvinnslu á könnun sem var lögð fyrir nemendur skólans í síðustu viku. Annar hópur skoðaði ýmis íslensk orð og reyndi að leggja mat á fegurð þeirra. Sá þriðji skoðaði mismunandi trúarbrögð og fjórði hópurinn leitaðist við að kanna hvort jöklar í nágrenninu hafi þynnst. Fimmti hópurinn skoðaði eldgos bæði frá jarðfræðilegu og sagnfræðilegu sjónarhorni.

Hér fyrir neðan má sjá sýnishorn af því sem úr þessu varð.

Eldgos

Afleiðingar Eldgosa
Afleiðingar eldgosa - glærur
Skaftáreldar
Skaftáreldar - glærur
Eldgos - skýrsla
Eldgos - skýrsla
Grímsvötn á Imstagram
Grímsvötn á Imstagram
Jarðfræðileg fyrirbrigði
Jaræfræðileg fyrirbrigði - glærur
Tímalína eldgosa
Tímalína eldgosa á Íslandi
Tímalína eldgosa - vídjó
Tímalína eldgosa á Íslandi - vídjó
   

 

Fegurð orða

Íslensk orð
Íslensk orð - skýrsla

 

Nemendakönnun

Mat á skólastarfi
Mat á skólastarfi - skýrsla

 

Trúarbrögð

Trúarbrögð
Trúarbrögð - skýrsla

 

Þynning jökla

Ferð að Fláajökli
ferd_a_flaajokul.jpg
Heinabergsjökull
Heinabergsjökull - glærur
Hoffellsjökull
Hoffellsjökull - glærur
Þynning jökla
Þynning jökla - skýrsla

 

 

Framhaldsskólinn í Austur Skaftafellssýslu | Nýheimum | 780 Höfn | Sími 470 8070 | Fax 470 8071 | fas@fas.is